Xin key bản quyền phần mềm duyệt virus bản quyền Avast

Thảo luận trong 'Avast' bắt đầu bởi nguyen thanh lam, 5/4/18.

Tags:
  1. nguyen thanh lam

nguyen thanh lam Gà con

Đóng góp nội dung

tình hình là avast của mình đã hết hạn, mọi người ơi ai có file key cho mình xin với

Phụ kiện công nghệ tại Shoppe từ 49k Xem ngay

2. locb2 Cựu mem Vn-Zoom Thành viên BQT

Cụm từ in đậm thay thế cho nhau thì rất là hay và sẽ ko mang tính MỌI .
    Mọi nó bao gồm cả ông già bà cả trẻ nít ko từ 1 thứ gì {beat_shot}

3. Cloud

Cloud Win Win Kiểm duyệt nội dung

Sửa lại tiêu đề bài viết, chỉnh lại văn phong khi cần giúp đỡ để tăng mức độ thiện cảm khi các thành viên khác xem bài.

4. chuixoixa

chuixoixa Rìu Sắt Đôi

Đóng góp nội dung

Mua key đi! diễn đàn có bán KAS và Trend giá rẽ bảo hành 50 năm !

5. Decepticon Búa Gỗ Đôi

Đóng góp nội dung

theo AV-Test thì chả cần AV làm gì, cứ mặc định MS mà táng thôi

Link tải đã ẩn Để tránh Google nghía, bạn cần đặng nhập để thấy link. Đăng ký or đăng nhập tại đây

6. phamkhacl Gà con

Đóng góp nội dung

Nhưng ở miền bắc nơi mình chữ " mọi " nó bình thường giống nghĩa từ " các " " mấy" " vài" chả sao cả???? Sao các bác vặn vẹo nhỉ?

7. locb2 Cựu mem Vn-Zoom Thành viên BQT

Mọi vật , mọi cái, mọi vấn đế mọi thứ .v.v.. mọi người đều có thể dùng ko sai 1 chút nào hết .
    Nhưng tiếng Việt và phong tục tập quán của người Việt thuần phong mỹ tục , nét đẹp văn hóa của người Việt nằm ở ngôn từ rất là tế nhị !!!.
    Cụ Hồ đọc bản tuyên ngôn : Đồng bào có nghe rõ không ?
    Tại sao ko dùng từ Mọi người có nghe rõ không ? .
    Ví dụ : Trong bửa cơm gia đình , đứa trẻ nó hồn nhiên mời cơm " con mời mọi người xơi cơm"
    Như vậy nó ko trật , nhưng vô hình chung nó bất kính với ông với bà với cha với mẹ .
    mình nói thế bởi vì từ " mọi người" có thể dùng để nói vào 1 trường hợp "trỏng" ví như : "ngày hôm nay là ngày tết nên ra đường thấy mọi người ai cũng ăn mặc rất đẹp" Câu này dùng từ mọi người rất là hợp tình và hợp lý .
    Còn dùng từ mọi người để chỉ thẳng vào 1 nhóm người nào đó như #1 ở topic này là bất nhã .
    Bởi mình là 1 trong số người đang tham gia cùng forum , và năm nay mình già rồi 60 tuổi rồi đó bạn .
    Hy vọng qua cmt này các bạn nên hiểu nên dùng từ mọi người ở môi trường nào cho hợp tình và lý

8. chuixoixa

chuixoixa Rìu Sắt Đôi

Đóng góp nội dung

Đừng chủ quan coi chừng đấy :)

9. Decepticon Búa Gỗ Đôi

Đóng góp nội dung

Bác locb lắm trò thế, bác hiểu từ "mọi" người theo nghĩa xấu là người mọi rợ (mọi nhân) nên ko thích đó là việc của bác, người bt hiểu theo nghĩa bt, tư duy ko vặn vẹo thì nó chả bất nhã chỗ nào cả.

10. q1u2a3n4 Búa Gỗ Đôi

Đóng góp nội dung

chủ thớt chỉ xin cái key thôi mà mấy bác chém tả tơi hoa lá quá...{nosebleed}{nosebleed}