Tìm bài hát theo yêu cầu

Thảo luận trong 'Âm Nhạc' bắt đầu bởi SenDalat9x, 8/11/18.

1. SenDalat9x

SenDalat9x Búa Đá Đôi

Đóng góp nội dung

Có những bài hát các bạn đã từng nghe qua giai điệu, từng thích thú nhưng ko biết tên
    Có những bài hát bạn yêu thích nhưng ko tìm đc link mp3
    Có những phần trình diễn hay bạn muốn để vào list nhạc nhưng có nhiều phân đoạn xen vào bài hát
    Và còn nhiều điều khác nữa. Topic này là để chia sẻ, giúp các bạn tìm những bài hát mình yêu thích để có thể nghe bất cứ lúc nào bạn muốn. Đối với t, âm nhạc là 1 phần ko thể thiếu trong cuộc sống. T nghe hàng ngày, hàng giờ & rất nhiều bài hát. Ko chỉ t có sở thích này, nhưng với nhiều bạn, việc tìm đc file bài hát cũng là cả 1 sự khó khăn. Topic này t và các member sẽ giúp đỡ các bạn, giúp đỡ lẫn nhau để tìm những bản nhạc đó nhé {big_smile}.

List nhạc khiêm tốn của t. Ko có loa ngon nên ko dùng file lossless {byebye}

Ký tên cộp dấu
    Sen​

Sửa lần cuối: 9/11/18
    Radiumcaniquyvnz thích bài này.
  2. cyberat

cyberat Búa Đá Đôi

Đóng góp nội dung

bạn giúp mình tìm 1 bài mà có đoạn ""lỡ chê quê nghèo, mà đi, mà biệt xứ, lẽ đâu quê nghèo, bỏ đi, thật xót xa""
    được không? bài hát mình từng nghe chính xác là vào khoảng năm 1995, nghe qua radio, sau đó chả bao giờ nghe ai hát nữa, chỉ nhớ mang máng 1 khúc như thế

3. SenDalat9x

SenDalat9x Búa Đá Đôi

Đóng góp nội dung

Có phải bài này ko?

cyberat thích bài này.
  4. caniquyvnz

caniquyvnz Búa Gỗ

Đóng góp nội dung

thanks thớt - gì chứ hát là quất {band}

SenDalat9x thích bài này.
  5. cyberat

cyberat Búa Đá Đôi

Đóng góp nội dung

Không phải rồi bạn ơi. Có lẽ câu hát đó mình không nhớ chính xác nhưng bài này chả có từ nào khớp. Giai điệu cũng không khớp

6. SenDalat9x

SenDalat9x Búa Đá Đôi

Đóng góp nội dung

{big_smile}

Sorry bạn. Tại nhạc cổ thì t ko nghe quá nhiều, cũng chỉ biết tới những tác phẩm nổi tiếng. Hi vọng có mem nào hay nghe có thể biết bài này {haha}.

7. cyberat

cyberat Búa Đá Đôi

Đóng góp nội dung

Cảm ơn bạn nhé, chẳng qua nghe rồi nhớ mang máng vậy. Chứ có khi tìm được lại chả thèm nghe, thôi coi như kỷ niệm vậy

8. SenDalat9x

SenDalat9x Búa Đá Đôi

Đóng góp nội dung

Hồi trước t có 2 bài hát kỷ niệm. Yêu lặng & riêng mình em. Lần lượt tốn 3 & 5 năm mới tìm lại đc ^^. Và ko chỉ bài hát, còn có nhiều thứ khác như phim, truyện v.v... cũng tốn khoảng thời gian khá dài. Cứ mỗi lần nhớ là cố lục tìm. Hi vọng bạn sẽ có thể giống như t, tìm lại đc vào 1 ngày nào đó ^_^.