Tên miền .COM chỉ 7,99$ tại Namesilo

Thảo luận trong 'Thiết kế web Hosting VPS, Dedicated Server, Domain' bắt đầu bởi rs_lyly2009, 17/4/18.

1. rs_lyly2009

rs_lyly2009 Home Sweet Home Thành viên BQT

Nếu bạn chưa biết về tên miền, hãy đọc bài

Link tải đã ẩn Để tránh Google nghía, bạn cần đặng nhập để thấy link. Đăng ký or đặng nhập tại đây

Mình đã giải thích cơ bản về tên miền, tên miền do ai quản lý, mua tên miền ở đâu, giá cả như nào chi tiết rồi.

Namesilo là một trong những nhà cung cấp tên miền lớn hiện nay, đã cung cấp hơn 1 triệu tên miền (mình không nhớ số liệu từ đâu, chỉ nhớ là có đọc được :D). Và đây cũng là đối tác chính thức của ICANN - Cơ quan quản lý tên miền toàn cầu.
    Nhớ Ctrl F để tìm Namesilo nhé!

Tại VN, rất nhiều bạn cũng hay đăng ký tên miền tại Namesilo. Và đây là lý do
    1. Giá rẻ
    Phương châm hoạt động của Namesilo là cung cấp tên miền giá rẻ cho mọi người. Vậy nên giá tại Namesilo, cả đăng ký mới lẫn duy trì đều rẻ hơn chỗ khác 2-3$/năm.

Con số có vẻ không nhiều? Nhưng nếu bạn quản lý hàng chục - hàng nghìn tên miền, thì mỗi năm bạn đã tiết kiệm một đống rồi.

Hơn nữa Namesilo còn có coupon cho người mới, giảm 1$ khi đăng ký mọi tên miền, không giới hạn thời gian sử dụng
    Bạn có thể xem thêm phần so sánh giá giữa Namesilo và nhiều tên tuổi lớn khác tại:

2. Miễn phí Whois Privacy
    Ai cũng kiểm tra được thông tin của người mua tên miền, như tên, tuổi, số điện thoại, địa chỉ, email.....Bạn chỉ việc vào trang: WHOIS.ICANN.ORG và gõ vào tên của tên miền muốn kiểm tra.

Để bảo vệ thông tin riêng tư hơn, Whois Privacy đã ra đời. Với chức năng này mọi thông tin cá nhân sẽ bị ẩn hết.
    Và giá dịch vụ này cũng không hề rẻ, vào cỡ gần 150 nghìn/năm.

Nhưng Namesilo miễn phí chức năng này trọn đời!

3. Trang quản lý đơn giản
    Nếu chưa dùng bất kỳ công ty nào, bạn sẽ khó hiểu được điều này. :))) Nhưng mình nói thật, ngay cả cái web của Namesilo cũng đơn giản. Phần quản lý thì cực kỳ đơn giản luôn. Bạn có thể Google với từ khóa: "namesilo management panel"

Chốt lại, Namesilo giá đã rẻ, nay lại free WHOIS PRIVACY thì tính ra giá cực rẻ luôn, rẻ hơn chỗ khác tới một nửa rồi.

4. Tạo Sub-Account
    Đây là chức năng rất hay. Giúp bạn phân quyền quản lý từng domain cho từng người dùng. Nó đặc biệt hữu ích khi bạn bán tên miền.

Bạn có thể đăng ký nhiều tên miền và tạo quyền quản lý cho các Email/Tài khoản Namesilo khác.

Mình chưa từng thử đăng ký ở các công ty khác, không rõ họ như nào? Nhưng mình tin chắc rất ít đơn vị có cái này.

Mua tên miền tại Namesilo như thế nào?
    Bạn cần một thẻ visa/master card hoặc Paypal nhé.
    Để làm Visa, chỉ cần ra ngân hàng Vietcombank, Techcombank hoặc Á Châu. Bạn có thể làm mà không cần chứng minh thu nhập hoặc tài chính.

Riêng với Á Châu, bạn làm thẻ là có ngay sau đó. Rất nhanh!

Flash Sale Máy tính phụ kiện 50% Xem ngay

Rẻ Vô địch - Mua sắm thả ga màu World Cup Xem ngay

Phụ kiện đồng giá 19k! Mua hết ga Xem ngay

Sửa lần cuối: 17/4/18
    Cloud thích bài này.