Microsoft Office Link tải Office 2013-2016-2019-365 Retai từ MS và tự Active với Key còn sống

NGHEO

Rìu Vàng
Mình sợ dùng các loại Tool rồi....Hậu quả phải khắc phục...
Nhiều bạn thường phải tải File cài đặt bằng Tool thường rất khó khăn với người không thạo.
Mình là người dùng đã từng vất vả đi tìm Link để tải File cài đặt (Sợ rằng không chuẩn => Vừa thiếu các tính năng hỗ trợ, lại vừa dính Virus).
Mình xin chia sẻ lại những Link tải trực tiếp từ Microsoft những File cài đặt này (Vừa mới kiểm tra thử vẫn hoạt động rất tốt vào 21h ngày 5-3-2019).
Lưu ý Office đều là bản Retail (Bạn nào muốn chuyển VL thì dùng Cmd nhé)
OFFICE 2013-2016-2019-365 Pro Plus Retail Link:
mh_auth_or_register
Theo những Link mình đã viết ở trên bạn chỉ cần thay ngôn ngữ và tên File ISO ở cuối là bạn sẽ tải được chính xác File ISO Office bạn muốn.
(Chú ý: Diễn đàn đã ẩn bớt chiều dài Link, vì vậy bạn muốn thay ... thì bạn hãy nhấn vào Link và đưa đến một Tab mới. Khi đó bạn hãy sửa địa chỉ ở trên Tab theo mong muốn.)
Ví dụ: HomeBusinessRetail.img thay cho ProPlusRetail.img chẳng hạn
Windows 7-8/8.1-10 Retail Link:
mh_auth_or_register
Kích hoạt Windows 7-8/8.1-10 nhanh bằng Cmd:
mh_auth_or_register
Kích hoạt Office 2013-2016-2019 bằng Cmd:
mh_auth_or_register
Convert Office 2019 Retail to VL (Nap SKU Office 2019 VL):
mh_auth_or_register
Convert Office 2019 VL to Retail (Nap SKU Office 2019 Retail):
mh_auth_or_register
Convert Office 2016 từ bản VL sang Retail:
mh_auth_or_register
Convert Office 2016 từ bản Retail sang VL:
mh_auth_or_register
Convert Office 2013 từ bản Retail sang VL:
mh_auth_or_register
Convert Office 2013 từ bản VL sang Retail:
Để tìm lại đã.
Gỡ cài đặt tất cả các bản Ofice (Sạch sẽ để cài lại) - Mà không mất bản quyền:
mh_auth_or_register
Key Office-Windows:
mh_auth_or_register

Chú ý:
1/ Bạn nào muốn tải Office 2013 Pro Plus thì gắng đọc hết các bài của Bác @Hoang Duch2 và bạn @hcvnd ở phía sau nhé và tải bản của bạn @hcvnd nhé.
2/ Chia sẻ thêm với các bạn điều này:

" Khi bạn cài Office với Key Retail trên máy tính nào thì dù bạn có Format toàn bộ ổ cứng và cài lại Win, khi cài lại Office Retail bạn chỉ cần nhập lại Key cũ và nạp lại ID3 cũ theo lệnh trên là Office lại Active Offline nhé=> Sau đó Online"
3/ Nếu bạn chỉ muốn cài đặt Office 2013 Pro Plus, mình chỉ bạn cách cài chuẩn nhất:
Bước 1: Kiếm 1 key Office 2013 Retail còn sống ̣(By phone là OK) => Add vào Account MS tại:
Bước 2: Tải File cài đặt Online trực tiếp từ MS.

Mình đang muốn dùng Office 2016 hay 2019 để hướng dẫn các cháu học đọc Tiếng Việt và Tiếng Anh.
Có IT Pro nào ghé qua thì xin chỉ giáo giúp thêm cho mình nhé.
Cảm ơn các bạn.
Vấn đề là:
"Khi gõ văn bản tiếng Việt trên Office, sau đó cho nó đọc lại thì sẽ có lúc nó đọc thành Tiếng Tây luôn."
Nếu dùng Unikey thì lỗi nhiều. Dùng bàn phím VI trên Windows 10 thì đỡ lỗi hơn.
Xin các bạn chỉ giáo thêm.

Cảm ơn các bạn rất nhiều.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nhìn vào Nick của Bác em dịch là: Hoàng Đức - Hà Nội 2(Hà Tây cũ)
À tôi nhớ hồi tạo nick từ bên .com, với tên Hoang Duc không thì cũng trùng với nhiều nick nên tôi thêm vào h2 cho nó khác biệt một chút, cũng hơi khó đọc bạn há bạn, mà lúc đó mình lại viết rời ra nữa, bây giờ không sửa được nữa rồi, đành chịu vậy.

Tôi cũng cảm ơn bài viết này của bạn vì bạn chịu khó sưu tầm kèm theo nhiều link download, vậy cũng rất thuận tiện cho thành viên. Chúc bạn luôn thành công nhé.

NGHEO

Rìu Vàng
À tôi nhớ hồi tạo nick từ bên .com, với tên Hoang Duc không thì cũng trùng với nhiều nick nên tôi thêm vào h2 cho nó khác biệt một chút, cũng hơi khó đọc bạn há bạn, mà lúc đó mình lại viết rời ra nữa, bây giờ không sửa được nữa rồi, đành chịu vậy.

Tôi cũng cảm ơn bài viết này của bạn vì bạn chịu khó sưu tầm kèm theo nhiều link download, vậy cũng rất thuận tiện cho thành viên. Chúc bạn luôn thành công nhé.
Cảm ơn Bác.
Chúc Bác và gia đình mạnh khỏe.
Chúc các thành viên gia đình Bác đều thành công rực rỡ.

NGHEO

Rìu Vàng
Một bài tổng hợp khá là đầy đủ, riêng chỗ office 2013 bạn nên đưa link bản proplus, bản pro bạn đưa link rất là hiếm key.
Thanks.
Mình không tìm được Link của bản này.
Mình chưa thử cài đặt nên không rõ có phân biệt Key của Pro hay Pro Plus không?
Vì nguyên nhân là mình không thấy phân biệt 2 File ISO của bản này.

Sửa lần cuối: