[Just for fun] Sự thật đằng sau windows 10 ver 1709 !

Thảo luận trong 'Vui Cười' bắt đầu bởi zArtemis, 23/10/17.

1. zArtemis

zArtemis Búa Đá Đôi

Đóng góp nội dung

Bữa giờ, mình có dạo vài web với lướt facebook thấy có mấy bác feedback về độ ổn định, lỗi phát sinh khi update lên nhưng đâu ai biết được chủ đích của bác Mai-cồ đã được giấu nhẹm trong con số 1709 kia: [1] tuần - [7] ngày - [0] ổn định - [9] (cửu trong vĩnh cửu) âu cũng nói bay bướm tới vụ full disk {shame}

Flash Sale Máy tính phụ kiện 50% Xem ngay

Rẻ Vô địch - Mua sắm thả ga màu World Cup Xem ngay

Phụ kiện đồng giá 19k! Mua hết ga Xem ngay

2. Cloud

Cloud Win Win Kiểm duyệt nội dung

Vãi cả các con số, liên quan đấy {byebye}

3. zArtemis

zArtemis Búa Đá Đôi

Đóng góp nội dung

{biggrin}

4. trieuducphu Búa Gỗ

Đóng góp nội dung

Cái đầu tiên mình thấy là không tài nào search ra cái Internet Explorer

5. Administrator

Administrator Quản trị viên Thành viên BQT Kiểm duyệt nội dung

Hàm ý sâu xa

6. Duy Nam

Duy Nam Gà con

Đóng góp nội dung

Mất driver Fingerprint :'( (8470p), đã thử mấy cái rồi nhưng cứ setup là báo lỗi. Quét thì lúc nhận lúc ko. Phất Mai Cồ

7. phuhanh

phuhanh Gà con

Đóng góp nội dung

máy hay bị đơ, dùng app people dưới thanh task là đơ luôn cả thanh, :(. cpu lúc nào cũng 100% nữa

8. sonpro10x Gà con

Đóng góp nội dung

khai tử rồi bạn

9. sonnguyen Gà con

Đóng góp nội dung

chẳng hiểu sao mình up lên dùng bt chẳng lỗi lầm gì, giao diện có phần mượt hơn nhờ các animation, các app và game cài từ 1703 sang 1709 vẫn dùng bt, không fulldisk, không full cpu, k ăn ram, hoàn toàn như thường :| , mọi tác vụ mượt mà, dùng trên Desktop specs cũ mèm, xeon 1245v2, b75, 16gb ram, gtx 660ti, ssd 120gb + hdd 1TB.

10. MrChef

MrChef Tự nhiên có màu

Thực sự chậm hơn khi lên Fall Creator mặc dù mình xài SSD và 16GB RAM {angry}

Quả này lão Mai cồ jắc sốp làm mình bực quá {ah}

11. Huy Lee

Huy Lee Gà con

Đóng góp nội dung

Mình cũng thế mình dùng core i9 7900X cũng không bị full disk, SSD 1TB

12. locb2 Cựu mem Vn-Zoom Thành viên BQT

Làm gì có việc hiện nay MS khai tử explorer . Chưa tìm hiểu kỹ bạn đừng nên phán vội .
    Nhìn chung version 16299.15 + .19 mình thấy nó là tối ưu trong tất thảy các ver của windows 10
    =============
    SAU CMT này bài viết của mình vừa tròn con số chẳn 100 :)

13. zArtemis

zArtemis Búa Đá Đôi

Đóng góp nội dung

bác @locb2 vừa tròn 100 nên thiết nghĩ nên tặng ae mỗi người cái Voucher đê {shame}

locb2 thích bài này.
  14. Mill Gate Gà con

Đóng góp nội dung

Core i7 4900MQ
    RAM 32GB
    CARD QUADRO K4100M
    SSD 512GB
    Máy tui thế này mà còn đơ đây, đặc biệt là mấy cái app trong kho ứng dụng, nhấp mở mà cả 5 phút sau mới thấy nó lên, mặc dù tui cài mới :D

15. locb2 Cựu mem Vn-Zoom Thành viên BQT

Bạn dùng win loại nào ???
    Bạn cài mới sau đó check Update để win cập driver , bạn đừng cài thêm cái gì hết , lúc này bạn xem máy bạn có đơ hay ko . Nếu nó đơ thì rõ là bản cài bị lỗi . Còn nó ko đơ thì chứng tỏ win ko lỗi .
    =========
    Bạn cài cho lắm các cái vào dẫn đến xung đột phần mềm thì Bố của windows cũng chào thua.
    Biết bao người dùng ko kêu đơ tại sao máy mình đơ , hãy tự kiểm tra lại chính mình đã làm gì cho win nó đơ

terang_md thích bài này.
  16. Đại Chúa Tể

Đại Chúa Tể Content Moderator Thành viên BQT

Tối thử lửa xem sao, cơ mà đang xài m2 nvme nên không ngán {ah}

17. Shadow

Shadow Gà con

Đóng góp nội dung

Các bác sao chứ em thấy bản này mượt mà vãi đ.. hết cái kiểu cờ pờ u 100%... từ bữa giờ chưa thấy treo phát nào... update xong thấy build solution nhanh hơn hẳn (cái này chắc cảm nhận lây từ mấy cái hay em nó mang lại :v ) em update lên chứ ko cài lại từ file iso.
    Máy: Hp Envy 13
    Chip: i7 7500U
    RAM: 8 GB
    SSD: 256 GB

18. trieuducphu Búa Gỗ

Đóng góp nội dung

Cái Internet Explorer mình lưu trang web sau đó mở tùy chọn vẫn tìm thấy. Nhưng không biết tìm ở mục nào để pin nó ra để dùng. Mấy hôm nay bận quá không có thời gian săn hết ổ C???????????? Ai rảnh tìm hộ mình với ạ! Cho mình ạ. Giờ đang online bằng điện thoại.

19. zArtemis

zArtemis Búa Đá Đôi

Đóng góp nội dung

bác giải thích rõ hơn được ko ? {after_boom}

20. trieuducphu Búa Gỗ

Đóng góp nội dung

Tìm file internet explorer ở trong ổ C để pin ra ngoài để dễ sử dụng đó bạn.