Microsoft Office [HƯỚNG DẪN] Tùy chọn cài đặt MS Office 2016 Pro Plus Retail & Activation on Web

Thảo luận trong 'Kích hoạt Windows/ Office Miễn Phí' bắt đầu bởi contentteam, 30/9/17.

1. contentteam

contentteam Buildcontent Kiểm duyệt nội dung

Tùy chọn cài đặt MS Office 2016 Pro Plus Retail & Activation on Web

Hi all!!!

Hiện nay bộ Office 2016 Pro plus VL đã lâu không có KEY kích hoạt.
    Vì vậy có rất nhiều bạn phải cài đặt Office 2016 Retail để thay thế.
    Nhưng cái bất tiện của bộ Office 2016 Retail là: file ISO cài đặt dung lượng lớn do chung cả x86 và x64.
    Cái bất tiện thứ hai là không có tùy chọn cài đặt x86/x64.
    Và cái bất tiện nhất chính là không có tùy chọn cài đặt các thành phần trong bộ Office.

Chính vì vậy mình lập Topic Hướng dẫn các bạn sửa đổi những bất tiện mặc định của bộ Office 2016 Retail và Kích hoạt online sau khi cài đặt bằng Phương pháp WebAct.

Đầu tiên là bộ công cụ AIO: KMS Tools

Tải về:

Link tải đã ẩn Để tránh Google nghía, bạn cần đặng nhập để thấy link. Đăng ký or đặng nhập tại đây

Hoặc tải riêng Công cụ cài đặt Office 2016 Install:

Link tải đã ẩn Để tránh Google nghía, bạn cần đặng nhập để thấy link. Đăng ký or đặng nhập tại đây

Test key = MSAct Plus trước nha các bạn.
    Key

KEY HIỆN HÀNH:

*** Office 2016 RETAIL Keys ***
    6TCQ3-NBBJ2-RTJCM-HFRKV-G6PQV

Bắt đầu nhé:

I. CÀI ĐẶT MS OFFICE 2016

Giải nén và khởi chạy KMSTool và Office 2016 Install

Mình chọn cài đặt chỉ 3 app Word, Excel, PowerPoin; x86, Tiếng Việt.
    Bấm chọn Install Office - Quá trình cài đặt bắt đầu.

Các bạn có thấy điều tuyệt vời không???

Đó là: KHÔNG PHẢI DOWNLOAD FILE ISO OFICE 2016 VỀ MÁY NHÁ.

Thời gian cài đặt theo Phương pháp C2R hơi lâu hơn bản VL chút (chứ không lâu hơn cài mặc định từ file ISO đâu nhá).
    Tần 10m là Done thôi.

OK qua bước 2 nhé!

II. KÍCH HOẠT OFFICE 2016 RETAIL QUA WEBAct

Phần này thì bác @thuwowngr nói rõ quá rồi.
    Sẵn KMS Tool đang chạy bạn khởi chạy MSAct Plus và làm theo bác @thuwowngr nhá!
    Bài hướng dẫn chi tiết của bác ấy đây.

Xin cám ơn bác @thuwowngr

Nếu PP Thay đổi DNS không truy cập được Trang WEB Hỗ trợ active của MS:

Thì các bạn có thể dùng add on : AnnonymoX hoặc Hola.
    Chi tiết tham khảo đây nhé:

III.CÀI ĐẶT OFFICE 2016 RETAIL OFFLINE!

Phần I đã giới thiệu với các bạn cách cài Online Office 2016 bằng Tool Office 2016 Install.
    Nay xin giới thiệu thêm Phương pháp cài Offline bằng Tool Office 2016 Install nhé.
    Phương pháp này đặc biệt hữu ích đối với những bạn đã có sẵn file ISO Office 2016 C2R.

Đầu tiên là file ISO:
    Tải về:

Các bạn có thể copy link vào LinksVIP.net để leak link download Max Speed.
    Nếu đã có file ISO bỏ qua bước này.

Sau khi down xong ISO hoặc đã có sẵn ISO > Các bạn giải nén vào 1 Thư mục (folder) bất kỳ (dùng WinRaR, 7Zip, UltraISO, hoặc Mount vào ổ ảo đều được.

Khởi chạy Office 2016 Install:
    Tùy chọn như hình minh họa.

Tùy thuộc vào bạn chọn nhiều hay ít app cài đặt mà thời gian hoàn thành là nhanh hay lâu - Tầm 10-25 phút.

IV. LÀM GÌ KHI ĐÃ CÀI OFFICE 2016 MÀ KHÔNG CÓ KEY ACTIVATION!!!

Một ngày đẹp trời, bạn quyết định gỡ bỏ Office 2010 (2003, 2007) bỏ qua Office 2013 và cài đặt Office 2016.
    Nếu dùng phương pháp #1, bạn sẽ có ngay Office 2016 Retail với build mới nhất.
    Còn nếu bạn cài bộ VL thì phải down ISO về mount vào ổ ảo mà cài đặt nhé!

Chạy MSAct Plus để tự mình kích hoạt > Èo! Ôi thôi key nào cũng bị block cả rồi (thậm chí vào mấy topic share key thì tất cả các key đều đã bị gỡ bỏ hết).

Tiến thoái lưỡng nan. Cài đặt lại Office cũ thì mất thời gian (gỡ và cài lại) và phải nhờ Activation lại nữa.
    Để vậy xài thì Office 2016 đòi kích hoạt (không cho dùng thử 30 ngày).

OK! Không sao, đã có giải pháp cho trường hợp này:
    KÍCH HOẠT OFFICE 2016 BẰNG KMSAuto (hoặc KMS Net).
    Mở KMSAuto Lite trong bộ KMS Tool:

Mọi việc cứ để KMSAuto lo.
    Bạn sẽ có kích hoạt 180day với đầy đủ tính năng, không hạn chế bất cứ điều gì.
    Để vậy xài hoài hay chạy lại KMSAuto khi OFF báo kích hoạt, hoặc khi có KEY thì kích hoạt theo Key thì tuỳ ở bạn!!!

V. DOWNLOAD OFFICE 2016/2013 BẰNG OFFICE 2016 INSTALL!!!

Giới thiệu thêm với các bạn 1 tính năng nữa của Office 2016 Install đó là Download Office 2016/2013 cập nhật mới nhất!

Khởi chạy Office 2016 Install > Chọn Table Download Office:

1. Chọn bản Office cần down 2016/2013 - x86/x64 - En/Vn > 2. Get version để được bản mới nhất > 3. Download > 4. Chọn nơi lưu File tải về
    Mặc định là Folder Office 2016 Install. (Nếu bạn muốn lưu nơi khác thì tạo folder trước và đặt tên là Office 2016 _xxxx - với xxxx là build mới nhất).

Thời gian tải khoảng 15 phút, tổng dung lượng tải x86 khoảng 1.3GB.
    Tải xong >Muốn tạo ISO thì bấm chọn Creat ISO > File ISO có cùng tên và nằm chung trong folder tải về của Office.

Cập nhật nguồn Download Office 2016:

Office 2016 Retail x86/x64:

Office 2016 En-us VL:
    x64:

Link MEGA:

Link Drive GG:

Have fun!!! TUT này chỉ hướng dẫn setup ko có cập nhật key vì vậy các bạn tìm topic nhờ kích hoạt

Bùng Nổ Giá - Giảm đến 70k tại Shopee Xem ngay

Rẻ Vô địch - Mua sắm thả ga màu World Cup Xem ngay

Phụ kiện đồng giá 19k! Mua hết ga Xem ngay

2. sltr1234 Gà con

Đóng góp nội dung

Key bị block rồi bạn ơi.

3. Binzz

Binzz Binz Một Nắng Đóng góp nội dung

bạn giúp mình team . mình kích hoạt giùm cho nha

4. Đinh Mạnh Búa Gỗ Đôi

Đóng góp nội dung

Tool này an toàn không bác ơi.