[Hướng dẫn] Cách tải nhạc lossless từ Tidal

limited10

Búa Gỗ
Tidal là một dịch vụ nghe nhạc trực tuyến chất lượng cao tương tự Spotify. Tuy nhiên nó có ưu điểm là chất lượng nhạc rất cao, một số bài có thể gần với chất lượng của đĩa than. Tuy nhiên hạn chế là phí thuê bao tháng cao hơn hầu hết các dịch vụ nghe nhạc khác đồng thời hầu như không có bài hát Việt Nam.
Nếu bạn thích nghe nhạc Âu Mỹ và có yêu cầu cao về chất lượng thì lựa chọn Tidal là hợp lý!
KHUYẾN KHÍCH các bạn có điều kiện mua ủng hộ! Không thì làm theo hướng dẫn bên dưới của mình!
Bài này mình sẽ hướng dẫn các bạn dowload nhạc về nghe offline, không phụ thuộc vào các trang chia sẻ nhạc cũng như đảm bảo chất lượng nhất (một số trang up dung lượng lên lừa mọi người hoặc họ thêm logo trang vào thumbnail bài nhạc làm mình rất khó chịu).

Các bạn làm theo các bước sau:

1. Đầu tiên bạn cần cho mình một tài khoản Tidal Premium để nghe được nhạc HiFi hoặc đến Master. Như mình nói, nếu bạn có điều kiện thì nên mua, không thì có thể vào link share của VN-Zoom của 1 bạn khác chia sẻ như mh_auth_or_register hoặc tự học reg 1 acc trial 1 tháng theo hướng dẫn trên mạng.

2. Tải Athame:
Link dưới đây:
mh_auth_or_register hoặc
mh_auth_or_register hoặc
mh_auth_or_register
3. Sau đó bạn chỉ cần login acc Tidal có được vào Athame từ Menu -> Settings -> Plugins and Services. Ở đây bạn có thể điều chỉnh chất lượng nhạc tải về. Ngoài ra bạn cũng có thể dùng Athame để tải nhạc từ Google Play Music và Deezer.

4. Dán link bài hát hoặc cả playlist bạn muốn tải vào Athame và đợi thành quả!

File tải về mặc định sẽ lưu trong folder Music. Bạn có thể sử dụng Groove Music hoặc tải thêm Foobar2000 để thưởng thức nhạc, tất nhiên bạn phải có một chiêc loa hay tai nghe đủ tốt, hoặc đơn giản bạn muốn sưu tầm về sẵn.

Chúc vui!

duypk

Gà con
Oánh dấu cái, làm dàn loa xong tải cũng chưa muộn nhỉ. Thank thớt, mình hết nghiện DSLR rồi, giờ chuyển quan music

limited10

Búa Gỗ
Oánh dấu cái, làm dàn loa xong tải cũng chưa muộn nhỉ. Thank thớt, mình hết nghiện DSLR rồi, giờ chuyển quan music
Khó nhất là cần có tài khoản Tidal thôi. Chịu chi 1 lần rồi trong thời gian tài khoản hoạt động cày tải thật nhiều về =)). Hoặc chịu khó lên mấy Group fb họ có share tài khoản hoặc thấy bảo reg tài khoản Tidal bằng BIN cũng không khó lắm.

duypk

Gà con
Khó nhất là cần có tài khoản Tidal thôi. Chịu chi 1 lần rồi trong thời gian tài khoản hoạt động cày tải thật nhiều về =)). Hoặc chịu khó lên mấy Group fb họ có share tài khoản hoặc thấy bảo reg tài khoản Tidal bằng BIN cũng không khó lắm.
Chưa tạo acc, mà chi 1 lần có limit tải nhạc ko bạn? Nếu chi không quá đắt thì mình cũng ko ngại chi cho 1-2 tháng đầu.

limited10

Búa Gỗ
Chưa tạo acc, mà chi 1 lần có limit tải nhạc ko bạn? Nếu chi không quá đắt thì mình cũng ko ngại chi cho 1-2 tháng đầu.
Thoải mái, miễn có acc. thích dowload bao nhiêu cũng được. Check inbox, mình gửi 1 acc tidal HiFi chắc còn vài ngày nữa hết hạn của 1 bạn bên link mà có đăng bài chia sẻ, pass có thể bị đổi bất cứ lúc nào do là đồ đi share. Bạn thử tải mà cảm nhận, Dùng Spek để check nhạc sau khi tải để yên tâm chất lượng nhé.

duypk

Gà con
Thoải mái, miễn có acc. thích dowload bao nhiêu cũng được. Check inbox, mình gửi 1 acc tidal HiFi chắc còn vài ngày nữa hết hạn của 1 bạn bên link mà có đăng bài chia sẻ, pass có thể bị đổi bất cứ lúc nào do là đồ đi share. Bạn thử tải mà cảm nhận, Dùng Spek để check nhạc sau khi tải để yên tâm chất lượng nhé.
Cảm ơn bro, để tối nay về nhà vào và kéo thử.