[Help] Cần trợ giúp tắt sóng wifi modem wifi vnpt huawei

Thảo luận trong 'Kiến Thức Mạng - Công cụ Internet' bắt đầu bởi cauamloveyou, 19/3/18.

1. Nhờ các bác giúp đỡ với,
    Chả là nhà em mới lắp mạng internet của vnpt nhưng nhà mạng trang bị cho moden 2 râu phát sóng kém quá, mà nhà em đang thừa 1 switch wifi totolink n600r.
    Em muốn tắt sóng wifi của modem sau đó kéo lan sang con switch wifi totolink n600r để phát cho khoẻ. vì để cả 2 sóng nó nhiều quá loạn.
    Mong các bác chỉ giúp.
    Thanks,

Bùng Nổ Giá - Giảm đến 70k tại Shopee Xem ngay

Rẻ Vô địch - Mua sắm thả ga màu World Cup Xem ngay

Phụ kiện đồng giá 19k! Mua hết ga Xem ngay

2. chuixoixa

chuixoixa Rìu Sắt Đôi

Đóng góp nội dung

Nghe bạn nói nhà có thừa 1 switch wifi totolink n600r chắc là bạn biết cách truy cập modem, router ở mức đủ dùng.

Nhà mạng cho modem tè le không biết là thông số thế nào nhưng có cái hình này (chôm trên mạng) cũng là modem huawei VNPT hy vọng giúp được bạn:

Bạn truy cập modem, vào thẻ WLAN.

Để ý cái dấu check Enable WLAN đang check đó, bạn bỏ check nó đi, lưu cấu hình, khởi động lại modem là nó hết phát wifi.

Hoặc bạn nhìn thấy cái dòng Enable SSID nó cũng có dấu check, bỏ check nó đi và lưu cấu hình, khởi động lại modem.

Hoặc bạn bấm nút Delete kế nút New trong hình để xóa sạch mấy cái kênh phát wifi đang phát của modem, lưu cấu hình, khởi động lại modem.

3. Huy Jul

Huy Jul Gà con

Đóng góp nội dung

Bạn phải nói con modem kia là con nào thì ae mới giúp đc chứ!