Hỏi/ Thắc mắc Hai phím shift trên laptop liệt đồng thời

Dear các bậc tiền bối, bàn phím laptop của em đang dùng bình thường thì tự nhiên hôm nay em ko bấm được 2 phím shift. Em đã dùng keyboard test và nó báo ko hoạt động. Em đã tìm mọi cách nhưng ko được. Xin nhờ các bậc tiền bối giúp em với...

XuxiLady

Búa Đá
Dear các bậc tiền bối, bàn phím laptop của em đang dùng bình thường thì tự nhiên hôm nay em ko bấm được 2 phím shift. Em đã dùng keyboard test và nó báo ko hoạt động. Em đã tìm mọi cách nhưng ko được. Xin nhờ các bậc tiền bối giúp em với...
Hai phím Shift liệt mà các phím khác hoạt động bình thường thì 2 phím đó hỏng thôi. Mình cũng không nghĩ ra còn khả năng nào khác.

OTori

Búa Đá
Bạn thử tháo 2 nút Shift ấy ra xem có vật lạ kẹt vào đó không và vệ sinh lại, nhớ cẩn thận kẻo gãy ngàm. Nếu vẫn không được thì xài tạm vậy khi nào có tiền thay bàn phím mới giá tầm 250-400 tùy loại. Vẫn dùng tốt vì Ctrl vẫn xài được :p:p:p

cuocsong6so

NEVER GIVE UP!
Bạn tháo 2 phím Shift ra vệ sinh sạch sẽ, lấy cồn lau ở mạch của bàn phím sau đó lắp lại rồi xem kết quả.
Nếu vẫn bị thì có nhiều phương án, bạn có thể dùng bàn phím ngoài.
Hoặc có thể dùng phần mềm thay đổi chức năng các phím trên bàn phím. Ví dụ bạn dùn phần mềm thay cho 1 nút nào đó không dùng nhiều cho phím Shift chẳng hạn.
Bạn phải đăng nhập để xem liên kết Log in or register now.

Cuối cùng là thay bàn phím cho laptop.

cyberat

Búa Đá
Ca này mới nghe, hư 1 hơi 2 nút hơi lạ, nó nằm xa nhau mà làm gì hy hữu hy sinh cùng lúc thế. Đoán là kẹt bụi hoặc kẹt luôn phím dẫn đến phím kia liệt theo mất tác dụng. Bạn mở cái on screen keyboard lên xem nó có bị trạng thái đang kẹt shift không

em cũng nghĩ là tèo bàn phím lap rồi. hỏng 1 phím thì còn dễ hiểu, đây là cả 2 phím cùng 1 lúc. mà em dùng sharpkeys còn không đổi được sang phím khác cơ các bác ạ. đau lòng {too_sad}{too_sad}{too_sad}

Hỏng 2 phím 1 lúc thì rất có thể có một phím khác như phím ctrl đang bị dí ấy, nên ấn shift không có tác dụng nữa.