Hỏi/ Thắc mắc Cách canh mép lề đối với việc in 2 mặt

hitaru02

Búa Gỗ
Mình đang thắc mắc việc chỉnh mép lề nếu in 2 mặt, thì có cách nào chỉnh trang chẵn mép trái 3cm, mép phải 2cm, và ngược lại ở trang lẽ mép trái 2cm, mép phải 3cm, thì khi chỉnh như vậy, in 2 mặt xong đóng tập nó mới đồng đều, không bị lấp mất chữ, mình diễn tả không biết mấy bác hiểu ý mình hỏi không

loveyou2

Búa Gỗ
Mình đang thắc mắc việc chỉnh mép lề nếu in 2 mặt, thì có cách nào chỉnh trang chẵn mép trái 3cm, mép phải 2cm, và ngược lại ở trang lẽ mép trái 2cm, mép phải 3cm, thì khi chỉnh như vậy, in 2 mặt xong đóng tập nó mới đồng đều, không bị lấp mất chữ, mình diễn tả không biết mấy bác hiểu ý mình hỏi không
Bạn in trên word thì làm được như vậy nhé: vào page setup - mutiple pages - mirrio - margin là được

thanhduy1997

Búa Đá
Như bạn phía trên, nếu in trong word thì chỉnh mirror margin.
Cách 2 là bạn soạn thảo và dàn trang trên Indesign, sẽ cho phép bạn set lề trang chẵn trang lẽ, việc in ấn sau đó sẽ dễ hơn, như ý bạn muốn

iuminhtriit

Thích mượn tiền và hay quên
2 bạn trên nói rồi đó là canh trong word, còn ví dụ như excel thì thua
mình thêm 1 tý là một số máy in 2 mặt cho phép bạn chỉnh gutter ở phần finish, chỉnh bằng máy in thì bất cứ cái gì in ra đều như vậy, không giới hạn word excel pdf ....